02/06/2023
Đoàn xã Long Sơn tặng công trình vui chơi và 8 chiếc xe đạp cho học sinh nghèo
Chiều ngày 1/6, Đoãn xã Long Sơn đã tổ chức trao tặng công trình vui chơi cho thiếu nhi và 8 chiếc xe đạp cho học sinh nghèo trên địa bàn.
Nằm trong chuỗi hoạt động chiến dịch hè tình nguyện 2023, phát huy vai trò xung kích tình nguyện của tuổi trẻ huyện Anh Sơn trong xây dựng NTM, đoàn xã Long Sơn đã khảo sát và lựa chọn thôn 10 để triển khai mô hình công trình vui chơi cho thiếu nhi. Công trình bao gồm các trò chơi như cầu bập bênh, xích đu và một số trò chơi vận động, với tổng trị giá công trình hơn 12 triệu đồng. Đồng thời trao tặng 8 chiếc xe đạp cho các em học sinh nghèo có điều kiện đến trường.
Đoãn xã Long Sơn đã tổ chức trao tặng công trình vui chơi cho thiếu nhi và 8 chiếc xe đạp cho học sinh nghèo trên địa bàn
Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực của đoàn xã Long Sơn nhân ngày quốc tế thiếu nhi 1/6, chào mừng 200 năm danh xưng Anh Sơn, 60 năm tách lập huyện, góp phần động viên, giúp đỡ các em thiếu nhi ở vùng nông thôn có một sân chơi lành mạnh, an toàn và bổ ích. Các hoạt động không chỉ thể hiện sự quan tâm, chăm lo cho các em thiếu nhi, mà còn góp phần cùng chính quyền địa phương thực hiện tốt công tác an sinh xã hội./.
Thái Hiền