-
Sáng ngày 25/7, Thường vụ Đảng uỷ Bộ Tư lệnh Quân khu 4 do đồng chí Thiếu tướng Đoàn Xuân Bường, Phó Chính uỷ Bộ Tư lệnh Quân khu 4 làm trưởng đoàn đã tổ chức Lễ dâng hương, dâng hoa tại Nghĩa trang Quốc tế Việt – Lào.
-
Sáng ngày 23/7, dưới sự chủ trì của đồng chí Hoàng Quyền, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, UBND huyện họp phiên thường kỳ tháng 7 năm 2024.
-
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ, ngày 23/7, đồng chí Nguyễn Hữu Sáng- Tỉnh uỷ viên, Bí thư huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện đã đi thăm, tặng quà cho các thương binh, bệnh binh, gia đình chính sách tại 2 xã Long Sơn và Phúc Sơn.
-
Chiều ngày 24/7/2024 Chi cục Thi hành án dân sự huyện Anh Sơn tổ chức dâng hương, dâng hoa tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Việt- Lào và đi thăm, tặng quà 06 gia đình thương binh, người có công có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Long Sơn.
-
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024), chiều ngày 22/7, đồng chí Hoàng Quyền, Phó Bí thư huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện đã đi thăm, tặng quà thương, bệnh binh trên địa bàn xã Cao Sơn và Lĩnh Sơn.
-
Sáng ngày 22/7, Đoàn cán bộ cơ quan Đảng ủy Khối Doanh nghiệp tỉnh do đồng chí Trần Quang Hòa - Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy làm trưởng đoàn đã đến dâng hương, dâng hoa tại Nghĩa trang liệt sĩ Quốc tế Việt - Lào và tặng quà cho các gia đình chính sách tại xã Long Sơn.
-
Giữa tiết trời tháng 7 nắng nóng, người cựu binh vẫn nghiêm trang khoác lên mình chiếc áo quân phục gắn rất nhiều huân, huy chương của Đảng và Nhà nước trao tặng qua 2 cuộc kháng chiến trường kỳ của dân tộc.
-
Sáng ngày 22/7, Đoàn công tác Hội hỗ trợ gia đình liệt sỹ tỉnh Nghệ An do đồng chí Bùi Xuân Thịnh, Phó chủ tịch hội làm trưởng đoàn đã đến dâng hương, dâng hoa tại Nghĩa trang liệt sĩ Quốc tế Việt - Lào và tặng quà cho các gia đình chính sách 3 xã Đỉnh Sơn, Cẩm Sơn, Tam Sơn.
-
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), chiều 19/7, Đoàn đại biểu tỉnh Thanh Hóa do đồng chí Đỗ Trọng Hưng, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh làm trưởng đoàn đã đến dâng hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang liệt sĩ quốc tế Việt – Lào.
-
Sáng ngày 20/7, đoàn công tác Tổng LĐLĐ Việt Nam do đồng chí Phó Chủ tịch Thường trực Tổng LĐLĐ Việt Nam Thái Thu Xương làm trưởng đoàn đã dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc tế Việt - Lào.
|