Lễ công bố quyết định của Ban thường vụ huyện uỷ, UBND huyện về công tác cán bộ
Lễ công bố quyết định của Ban thường vụ huyện uỷ, UBND huyện về công tác cán bộ
Chiều ngày 4/1, Huyện uỷ, UBND huyện tổ chức lễ công bố quyết định của Ban thường vụ huyện uỷ, UBND huyện về công tác cán bộ. Tham dự có đồng chí Hoàng Quyền, Phó Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện; Đồng chí Hoàng Xuân Cường, uỷ viên BTV huyện uỷ, PCT UBND huyện; Lãnh đạo các ban ngành cấp huyện; Lãnh đạo Đảng uỷ, UBND xã Đỉnh Sơn.
Toàn cảnh buổi lễ
Tại buổi lễ, lãnh đạo Ban Tổ chức huyện ủy đã công bố quyết định số 1868- QĐ/HU ngày 28/12/2023 của BTV huyện ủy về việc chỉ định đồng chí Nguyễn Văn Thái, Phó trưởng phòng NN&PTNT huyện tham gia BCH, BTV và giữ chức PBT Đảng uỷ xã Đỉnh Sơn nhiệm kỳ 2020- 2025. Lãnh đạo phòng nội vụ huyện công bố quyết định số 02- QĐ/UBND ngày 2/1/2024 về việc phê duyệt kết quả bầu chức vụ chủ tịch UBND xã Đỉnh Sơn nhiệm kỳ 2021- 2026 đối với đồng chí Nguyễn Văn Thái.
Lãnh đạo UBND huyện tặng hoa chúc mừng đồng chí Nguyễn Văn Thái
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Hoàng Quyền, PBT huyện uỷ, Chủ tịch UBND huyện đã ghi nhận và đánh giá cao những nỗ lực, đóng góp của đồng chí Nguyễn Văn Thái trong suốt quá trình công tác. Đồng chí Chủ tịch UBND huyện mong muốn trên cương vị mới đồng chí Nguyễn Văn Thái sẽ không ngừng trau dồi, nâng cao trình độ chuyên môn, bản lĩnh chính trị để cùng với Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Đảng ủy xã Đỉnh Sơn xây dựng mối đoàn kết, thống nhất, tạo được niềm tin trong nhân dân, hoàn thành nhiệm vụ chính trị mà Đảng và nhân dân giao phó.
Đồng chí Chủ tịch UBND huyện phát biểu giao nhiệm vụ
Phát biểu nhận nhiệm vụ, đồng chí Nguyễn Văn Thái đã cảm ơn sự quan tâm, tin tưởng của Ban Thường vụ Huyện ủy, UBND huyện đã giao cho mình trọng trách này. Đồng thời hứa sẽ phát huy hết vai trò, trách nhiệm và hết lòng cùng tập thể Ban Chấp hành Đảng bộ xã, Ban Thường vụ Đảng ủy khắc phục mọi khó khăn để cùng phấn đấu xây dựng xã Đỉnh Sơn ngày càng phát triển.
Nhân dịp này, lãnh đạo UBND huyện; đại diện các ban ngành cấp huyện cùng BTV, BCH đảng bộ xã Đỉnh Sơn đã tặng hoa chúc mừng đồng chí Nguyễn Văn Thái đảm nhận nhiệm vụ mới.
Các phòng, ban, Đảng ủy xã Đỉnh Sơn tặng hoa chúc mừng tại buổi lễ
![Anh-tin-bai](https://datafiles.nghean.gov.vn/nan-ubnd/2810/quantritintuc20241/6638400424389243087.jpg)