-
Đang online:
0
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
0
-
Tất cả:
0
|
|
-
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), chiều 19/7, Đoàn đại biểu tỉnh Thanh Hóa do đồng chí Đỗ Trọng Hưng, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh làm trưởng đoàn đã đến dâng hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang liệt sĩ quốc tế Việt – Lào.
-
Sau nhiều năm thực hiện chủ trương bổ sung Chủ tịch UBND cấp xã vào Ban đại diện hội đồng quản trị Ngân hàng Chính sách xã hội (HĐQT NHCSXH) cấp huyện, thời gian qua đa số Chủ tịch UBND các xã, thị trấn trên địa bàn huyện đã phát huy tốt vai trò của chính quyền trong việc chỉ đạo, quản lý và triển khai các chính sách tín dụng ưu đãi ở cơ sở.
-
Sáng ngày 19/7, đoàn công tác của tỉnh do đồng chí Hoàng Nghĩa Hiếu - Phó Bí thư Tỉnh ủy làm trưởng đoàn đã đến dâng hoa, dâng hương tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang liệt sĩ Quốc tế Việt - Lào và tặng quà các gia đình chính sách, người có công tiêu biểu trên địa bàn huyện Anh Sơn.
-
Ngày 18/7, HĐND huyện Anh Sơn khoá XIX nhiệm kỳ 2021-2026 tổ chức kỳ họp thứ 13 – kỳ họp thường lệ giữa năm 2024. Ông Nguyễn Hữu Sáng – Uỷ viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện và Bà Trần Thị Âu – UV BTV Huyện uỷ, PCT HĐND huyện chủ trì kỳ họp.
-
Sáng ngày 17/7, Đoàn công tác Hội Nhà báo Việt Nam do đồng chí Lê Quốc Minh - Ủy viên Trung ương Đảng, Tổng Biên tập Báo Nhân Dân, Phó Trưởng Ban Tuyên giáo Trung ương, Chủ tịch Hội Nhà báo Việt Nam làm trưởng đoàn và đoàn công tác “Thắp sáng ngọn lửa tri ân” tổ chức lễ dâng hương tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Quốc tế Việt Lào; tặng quà cho các gia đình chính sách, lực lượng vũ trang ở huyện Anh Sơn.
-
Chiều ngày 11/7, Thường trực HĐND huyện đã có phiên làm việc với xã Vĩnh Sơn về việc trả lời các ý kiến, kiến nghị của cử tri trước kỳ họp thứ 13 HĐND huyện khoá XIX nhiệm kỳ 2021-2026.
-
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ, chiều ngày 8/7, Đồng chí Trần Thanh Mẫn, Uỷ viên Bộ chính trị, Chủ tịch Quốc hội nước CHXNCN Việt Nam đã đến dâng hương tưởng niệm các anh hùng Liệt sỹ tại Nghĩa trang Liệt sỹ Quốc tế Việt – Lào và tặng quà các gia đình chính sách trên địa bàn huyện Anh Sơn.
-
Sáng ngày 8/7, Dưới sự chủ trì của đồng chí Nguyễn Hữu Sáng, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, Thường trực Hội đồng nhân dân huyện tổ chức hội nghị thường kỳ tháng 7 năm 2024.
-
Chiều ngày 5/7, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Nghệ An tiếp xúc cử tri Thị trấn Anh Sơn (huyện Anh Sơn).
-
Sáng ngày 3/7, chi bộ trường THPT Anh Sơn 3 tổ chức Lễ kết nạp đảng viên cho 07 học sinh xuất sắc, tiêu biểu của nhà trường năm học 2023-2024.
|
|