-
Sáng ngày 17/7, Ban CHQS huyện tổ chức chi trả chế độ một lần theo các Quyết định của Thủ tướng chính phủ cho các đối tượng được hưởng trên địa bàn huyện.
-
Sáng ngày 15/7, UBND xã Phúc Sơn tổ chức lễ phát động ngày hội toàn dân giao nộp vũ khí vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo.
-
Sáng ngày 12/7, tại UBND xã Long Sơn, Tòa án nhân dân tỉnh Nghệ An tổ chức xét xử công khai lưu động vụ án mua bán trái phép chất ma tuý và vụ án mua bán người theo hình thức trực tuyến đến điểm cầu các xã, thị trấn của 6 huyện Kỳ Sơn, Quế Phong, Quỳ Châu, Tương Dương, Con Cuông, Anh Sơn.
-
Sáng ngày 11/7, Xã Hùng Sơn tổ chức khai mạc diễn tập chiến đấu cấp xã trong khu vực phòng thủ năm 2024.
-
Sáng ngày 4/7, xã Vĩnh Sơn tổ chức khai mạc Diễn tập chiến đấu trong khu vực phòng thủ huyện năm 2024.
-
Luật Căn cước năm 2023 được Quốc hội nước CHXHCN Việt Nam khóa XV thông qua vào ngày 27/11/2023 và bắt đầu có hiệu lực thi hành từ ngày 01/7/2024. Luật được ban hành giúp hoàn thiện pháp luật, đáp ứng thực tiễn về quản lý dân cư, cải cách hành chính, bảo đảm quyền con người, quyền công dân, hướng tới Chính phủ số, nền kinh tế số, xã hội số, phục vụ tốt hơn cho người dân và doanh nghiệp. Từ ngày 01/7, công an huyện Anh Sơn bắt đầu triển khai thu nhận hồ sơ căn cước, Giấy chứng nhận căn cước theo Luật Căn cước năm 2023.
-
Sáng ngày 1/7, UBND huyện tổ chức Lễ ra mắt Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở trên địa bàn huyện.
-
Ngày 27/6, Công an huyện Anh Sơn phối hợp Trung tâm chính trị huyện tổ chức lớp bỗi dưỡng kỹ năng PCCC&CNCH cho đội viên đội dân phòng tại các xã, thị trấn với 170 lượt người tham gia.
-
Sáng ngày 26/6, Xã Phúc Sơn tổ chức khai mạc diễn tập chiến đấu trong khu vực phòng thủ năm 2024.
-
Công an huyện Anh Sơn vừa triệt phá thành công chuyên án tàng trữ, mua bán trái phép chất ma túy, bắt giữ 4 đối tượng, có đối tượng tàng trữ “vũ khí nóng”.
|