23/05/2023
Lớp bồi dưỡng nghiệp vụ văn thư và thi đua khen thưởng năm 2023
Sáng ngày 22/5, UBND huyện tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ văn thư và thi đua khen thưởng năm 2023.
Tham dự có đại diện 1 số ban ngành cấp huyện; Hiệu trưởng, thư ký hội đồng và nhân viên văn thư lưu trữ các trường Mầm non, Tiểu học, THCS, TH&THCS trên địa bàn 10 xã trên địa bàn.
Tham gia lớp bồi dưỡng các học viên đã được lãnh đạo Phòng nội vụ huyện truyền đạt 2 chuyên đề gồm: Công tác văn thư và công tác thi đua khen thưởng. Bên cạnh đó, lớp bồi dưỡng cũng dành thời gian để trao đổi, giải thích, hướng dẫn những vấn đề học viên quan tâm, vướng mắc khi thực hiện nhiệm vụ về công tác văn thư và thi đua, khen thưởng tại đơn vị.
UBND huyện tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ văn thư và thi đua khen thưởng năm 2023
Lớp bồi dưỡng nhằm trang bị cho đội ngũ lãnh đạo và nhân viên văn thư lưu trữ các trường học trên địa bàn những kiến thức, kinh nghiệm, kĩ năng thực hiện công tác văn thư, thi đua, khen thưởng của ngành giáo dục và đào tạo, từ đó nâng cao sự chủ động trong công tác chỉ đạo, triển khai thực hiện nhiệm vụ được giao có hiệu quả hơn./.
Thái Hiền